nam nữ
NamNữ
Tôi đang đọc và đồng ý với quy định của Mực tím online
Tạo tài khoản
Đăng nhập | Quên mật khẩu
Đăng nhập bởi Facebook
tìm kiếm Close

Đời sốngHọc đườngGiải tríTuổi chúng mìnhGen ZBạn gọi viết

Trao giải hội thi trực tuyến đường Em yêu Tổ quốc nước ta lần 8 năm 2021

Trải qua nhị tuần thi với 3 bảng thi, hội thi đã thu hút hơn 248.200 lượt thi của team viên, học viên trên địa bàn thành phố và những tỉnh thành bên trên cả nước. Trong các số ấy bảng A giành cho đội viên, học viên lớp 4, 5 khối tiểu học cùng bảng B giành riêng cho đội viên, học viên lớp 6 đi học 9 khối Trung học các đại lý tại những trường trên địa phận thành phố, bảng C giành riêng cho đội viên, học sinh các trường bên trên cả nước.

Bạn đang xem: Em yêu tổ quốc việt nam

Chương trình văn nghệ khai mạc vòng bình thường kết

Theo đó, 38 thí sinh tiêu biểu nhất của 3 bảng thi vào vòng phổ biến kết với 2 phần thi: “Hành trình đến add đỏ” (mỗi thí sinh tiến hành 1 video đoạn phim tuyên truyền, trình làng về địa danh, di tích lịch sử lịch sử… với thời hạn tối đa 5 phút) và phần thi “Em yêu giang san Việt Nam” tại bảo tàng Chứng tích chiến tranh. Đây là phần thi trực tiếp trên sảnh khấu với 3 vòng thi: “Em yêu thương Sử Việt”, “Tự hào văn hóa Việt Nam”, “Em yêu giang sơn Việt Nam”.

Xem thêm: Hợp Âm Em Đi Anh Phải Làm Sao, Lời Bài Hát Em Đi Anh Phải Làm Sao

Riêng bảng C, các thí sinh triển khai 1 video video tuyên truyền, reviews về địa danh, di tích lịch sử lịch sử… gởi về ban tổ chức. Sau gần 4 giờ đồng hồ tranh tài, Ban tổ chức triển khai đã trao sản phẩm loạt phần thưởng cho những thí sinh đạt điểm trên cao của hội thi. Riêng phần thưởng của bảng C sẽ được chuyển gửi mang đến địa phương những thí sinh sinh sống.

Các thí sinh phi vào phần thi tầm thường kết

Các sỹ tử đạt cao khối trung học tập cơ sở

Hội thi trực tuyến dành riêng cho thiếu nhi “Em yêu quốc gia Việt Nam” là chuyển động hết sức thiết thực nhằm đóng góp phần giáo dục kế hoạch sử, văn hóa truyền thống cuội nguồn dân tộc, bồi đắp tình thương quê hương, đất nước, con người việt Nam, từ hào về tổ chức triển khai Đoàn, Đội cho thiếu nhi. Đồng thời, trang bị kiến thức, cải thiện kỹ năng thực hành thực tế xã hội, tạo môi trường thiên nhiên rèn luyện những nội dung thuộc chương trình rèn luyện chuyên hiệu đội viên.

Các giải thưởng chung kết:

BẢNG A - KHỐI TIỂU HỌC

GIẢI NHẤT:

Nguyễn Võ Thảo Nguyên (Lớp 5/5, ngôi trường TH Phan Đình Phùng, Q. 3)

GIẢI NHÌ:

Hà Nguyễn Minh Uyên (Lớp 5/2, trường TH Phù Đổng, Q. 6)

Trần Triều từ Anh (Lớp 5/2, ngôi trường TH Huỳnh Mẫn Đạt, Q. 5)

GIẢI BA:

Hoàng Minh Phương (Lớp 4/1, trường TH Cao Bá Quát, Q. Phú Nhuận)

Lê Gia Hân (Lớp 5/3, ngôi trường TH Huỳnh Mẫn Đạt, Q. 5)

Nguyễn Ngọc Như Ý (Lớp 4/11, ngôi trường TH Bình Trị Đông, Q. Bình Tân)

Nguyễn Ngọc Lan Phương (Lớp 5/13, trường TH Bình Trị Đông, Q. Bình Tân)

GIẢI KHUYẾN KHÍCH:

Trần Ngọc Ánh Dương (Lớp 4/1, ngôi trường TH Bình Trị Đông, Q. Bình Tân)

Võ è cổ Bảo Ngọc (Trường TH Vĩnh Lộc 2, H. Bình Chánh)

Nguyễn Lê Thành Nhân (Lớp 5/4, ngôi trường TH Huỳnh Mẫn Đạt, Q. 5)

Đỗ Đặng Minh Anh (Lớp 4/6, trường TH Phan Đình Phùng, Q. 3)

Trương Nguyễn Phương Uyên (Lớp 4/4, ngôi trường TH Bình Trị 2, Q. Bình Tân)

Trần Nguyên Bảo (Lớp 4, trường TH nai lưng Nguyên Hãn, Q. 8)

Trương Nguyên Huệ Trúc (Lớp 5/1, trường TH Huỳnh Mẫn Đạt, Q. 5)

Nguyễn Thiên An (Lớp 4/1, ngôi trường TH Huỳnh Mẫn Đạt, Q. 5)

BẢNG B - KHỐI THCS

GIẢI NHẤT:

Trần Thùy Dung (Lớp 8/1, Trường trung học cơ sở Hà Huy Tập, Q. Bình Thạnh)

GIẢI NHÌ:

Phạm Phúc Diễm Anh (Lớp 9/3, Trường thcs Hà Huy Tập, Q. Bình Thạnh)

Nguyễn Lê Tiến Thịnh (Lớp 9P1, Trường thcs Colette, Q. 3)

GIẢI BA:

Hồ vương Tuệ (Lớp 8A1, Trường thcs Hồng Bàng, Q. 5)

Nguyễn Đăng Khoa (Lớp 8A6, Trường trung học cơ sở Hồng Bàng, Q. 5)

Nguyễn Ngọc Tuyết Anh (Lớp 6/3, Trường trung học cơ sở Hà Huy Tập, Q. Bình Thạnh)

Cáp Hoàng Oanh (Lớp 8A6, Trường trung học cơ sở Hồng Bàng, Q. 5)

GIẢI KHUYẾN KHÍCH:

Phan Khánh Hưng (Lớp 6A8, Trường trung học cơ sở Nguyễn Văn Bá, TP. Thủ Đức)

Trần Lam Ngọc Khánh (Lớp 7A4, Trường trung học cơ sở Hồng Bàng, Q. 5)

Mai Hoàng Minh trung khu (Lớp 7A9, Trường trung học cơ sở Nguyễn Bỉnh Khiêm, H. Công ty Bè)

Đào Khánh Huyền (Lớp 8/2, Trường trung học cơ sở Thông Tây Hội, Q. đống Vấp)

Nguyễn hồ nước Anh Thư (Lớp 8A11, Trường trung học cơ sở Hồng Bàng, Q. 5)

Lê Tấn phạt (Lớp 8A16, Trường thcs Hồng Bàng, Q. 5)

Phạm Phúc Bảo Anh (Lớp 7/6, Trường trung học cơ sở Hà Huy Tập, Q. Bình Thạnh)

Mai Quỳnh trâm (Lớp 6A16, Trường thcs Hồng Bàng, Q. 5)

BẢNG C – THÍ SINH CÁC TỈNH THÀNH

GIẢI NHẤT:

Lê Ngọc Ngân (Lớp 7/3, Trường trung học cơ sở Vĩnh Hòa, H. Ba Tri, thức giấc Bến Tre)

GIẢI NHÌ:

Lương Quốc Huy (Lớp 9/2, Trường trung học cơ sở Vĩnh Hòa, H. Tía Tri, thức giấc Bến Tre)

GIẢI BA:

Trương Hoài Ân (Lớp 7/3, Trường thcs Vĩnh Hòa, H. Tía Tri, tỉnh Bến Tre)

GIẢI KHUYẾN KHÍCH:

Tsao Ya Ting (Lớp 9/1 Trường thcs Phước Đông, tỉnh giấc Tây Ninh)

Lê Lữ Phương Thảo (Lớp 9/2, Trường trung học cơ sở Lý trường đoản cú Trọng, TP. Trà Vinh, tỉnh giấc Trà Vinh)